Lớp Dược
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

Latest topics
» Nghe Nhạc Việt
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyWed Jul 26, 2017 6:48 am by Admin

» CHUC MUNG NAM MOI 2016
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyMon Feb 08, 2016 3:02 am by Ivilo

» Nghe nhạc Quốc tế
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptySat Dec 19, 2015 12:57 pm by Cobay

» BINH CHAU-HO COC CO GI VUI ?
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyWed Apr 22, 2015 8:24 am by Cobay

» Đừng bao giờ trách móc bất kỳ ai trong cuộc sống của bạn
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyTue Apr 07, 2015 2:00 pm by doanthu

» "Một cõi đi về" - Khắc Thiện Nguyễn
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyThu Apr 02, 2015 11:01 am by doanthu

» Chúng ta có phải là những " CON LỢN "
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyTue Mar 17, 2015 10:45 am by doanthu

» Xuân Ất Mùi
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyMon Mar 02, 2015 8:35 pm by Admin

» Chúc mừng năm mới!
Hướng dẫn gởi hình ảnh EmptyMon Dec 29, 2014 9:20 am by Admin

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

Hướng dẫn gởi hình ảnh

Go down

Hướng dẫn gởi hình ảnh Empty Hướng dẫn gởi hình ảnh

Bài gửi  Admin Thu Dec 29, 2011 12:44 am

Tien Nguyen- SJ

Trên diễn đàn này bạn có thể làm nhiều điều theo qui định chung của điễn đàn, và mỗi bạn có thể gởi hình ảnh, gởi bài viết, thơ văn, gởi các bài nhạc mình thích hoặc các video clips để chia sẻ cho nhau.
Trong này chắc chắn đã có rất nhiều bạn rất rành về phpBB, Admin gởi bài này dành cho các bạn mới làm quen với điễn đàn, sẽ có nhiều lúng túng trong thao tác.
Dưới đây cách gởi hình lên diễn đàn.
Khi bạn chụp những hình ảnh, bạn luôn cài đặt máy ở độ phân giải cao để bảo đảm chất lượng hình đẹp, vì vậy dung lượng của hình từ máy ảnh lấy ra rất lớn, khi chuyển tải trên internet sẽ rất chậm, khi dán lên có khi không khớp với trang giấy, bị che khuất hết một phần làm hình của chúng ta nhìn không còn thấy đẹp, do đó bạn cần một phần mềm để làm nó nhỏ đi . Bạn có thể dùng photoshop để resize hình cho nhỏ bớt, hoặc các program khác. Xin giới thiệu bạn dùng 1 program miễn phí, nhỏ gọn, tên là VSO IMAGE RESIZER có thể cho phép resize nhiều file một lúc, hoặc nguyên cả thư mục, Bạn có thể download ở
http://www.vso-software.fr/products/image_resizer
program này không có các spyware nên đừng lo lắng.
Khi cài đặt xong, cứ nhấn CONTINUE để sử dụng.
Sau khi đã làm hình nhỏ lại, bạn cần 1 website để lưu trữ hình của mình, bạn có thể đăng ký cho mình 1 account miễn phí trên www.photobucket.com. Bạn có thể lưu trữ mọi thứ hình cá nhân ở đây, để hình trên computer có thể bị mất hay thất lạc khi computer của bạn bị hư hỏng; bạn lưu trữ trên mạng khi cần chỉ vào lấy ra theo sự sắp xếp của mình.
Sau khi đăng ký cho mình 1 account hình photobucket, bạn hãy upload hình lên trên account , bây giờ bạn có thể đăng hình vào diễn đàn Dược 77 được rồi.
Khi muốn đăng hình ảnh, bạn mở topic với chủ đề bạn muốn hay có thể trả lời từ topic đã có, rồi bạn mở account hình Để chọn hình muốn gởi, bạn nhấn vào chữ IMG, rồi nhấn vào chuột phải để hiện lên menu, copy link hình đã chọn rồi quay lại diễn đàn nhấn chuột trái nơi bạn muốn dán hình , rồi nhấn chuột phải và chọn PASTE để dán hình vào. Sau đó nhấn SEND là xong.
Nói thì dài dòng, chứ thực hiện thì.....dễ và nhanh lắm bạn ơi!
Mọi người đang chờ đợi được xem những hình ảnh của bạn chia xẻ đó nhé!
Admin
Admin
Admin

https://khoaduoc77.forumvi.com

- Similar topics